Nếu đây là lần ghé thăm đầu tiên của bạn, thì nên xem Hỏi / Đáp bằng cách nhấn chuột lên đường dẫn đó. Có thể bạn phải Đăng Ký trước khi có thể gửi bài: nhấn chuột vào link "Đăng Ký" để tiến hành thủ tục đăng ký. Để xem các bài viết, chọn chủ đề bạn muốn xem ở bên dưới.

ĐĂNG NHẬP

Ghi nhớ?   Quên mật khẩu!
Trả lời
Công cụ của chủ đề Chế độ hiển thị

Tuổi 25-04-2011, 10:42 PM   #11
pnHuy
Administrator

pnHuy's Avatar

Thanked 4.093 Times in 1.148 Posts

Thật ra th́ động vật nào cũng vậy, cưng chiều quá sinh hư, mà đôi khi lại làm cho sức chịu đựng của e nó kém hơn. Theo ḿnh nghĩ th́ cứ làm sao đó tạo cho mấy e nó ở môi trường càng tự nhiên càng tốt. Hơn nữa, nếu cuộc sống cứ lặng lẽ trôi th́ đôi khi chúng ta chăm sóc mấy e nó trở nên vô vị, nhàm chán v́ kg có ǵ phải lăn tăn suy nghĩ cả. Tạo ra môi trường sống càng thiên nhiên càng tốt, đặc biệt là trong môi trường hồ nhân tạo. Đồng thời kết hợp với chế độ ăn thiên nhiên, mồi sống, và phải có lao động th́ mới có ăn, th́ có lẽ những chú e thân yêu của chúng ta sẽ tốt hơn. V́ thế, theo ḿnh nghĩ mỗi ngày một bịch cá mồi hay tép mồi bơi tung tăng, sẽ làm chúng ta có cảm giác chúng ta đang chăm sóc cái ǵ, và đôi khi trong những chú e chúng ta đang chăm sóc ấy, có những chú nào có vấn đề, và t́m cách giải quyết chúng. Ôi, đôi khi đó cũng là cái thú trong cuộc chơi này đấy các bạn ạ.
Có 5 thành viên đă cảm ơn pnHuy v́ bài viết hữu ích:
Tuổi 26-04-2011, 08:31 AM   #12
XTC
Thành viên tích cực

XTC's Avatar

Thanked 2.002 Times in 569 Posts

Trích:
Nguyên văn bởi pnhuy View Post
Thật ra th́ động vật nào cũng vậy, cưng chiều quá sinh hư, mà đôi khi lại làm cho sức chịu đựng của e nó kém hơn. Theo ḿnh nghĩ th́ cứ làm sao đó tạo cho mấy e nó ở môi trường càng tự nhiên càng tốt. Hơn nữa, nếu cuộc sống cứ lặng lẽ trôi th́ đôi khi chúng ta chăm sóc mấy e nó trở nên vô vị, nhàm chán v́ kg có ǵ phải lăn tăn suy nghĩ cả. Tạo ra môi trường sống càng thiên nhiên càng tốt, đặc biệt là trong môi trường hồ nhân tạo. Đồng thời kết hợp với chế độ ăn thiên nhiên, mồi sống, và phải có lao động th́ mới có ăn, th́ có lẽ những chú e thân yêu của chúng ta sẽ tốt hơn. V́ thế, theo ḿnh nghĩ mỗi ngày một bịch cá mồi hay tép mồi bơi tung tăng, sẽ làm chúng ta có cảm giác chúng ta đang chăm sóc cái ǵ, và đôi khi trong những chú e chúng ta đang chăm sóc ấy, có những chú nào có vấn đề, và t́m cách giải quyết chúng. Ôi, đôi khi đó cũng là cái thú trong cuộc chơi này đấy các bạn ạ.
Cho ăn mồi sống cũng phải tùy theo hồ nữa a huy à, v́ hồ e thiết kế thổi luồng đáy nên khi thả cá mồi và tép sống vào th́ hết nữa đă bị đẩy lên bông lộc, ko lấy chúng ra liền th́ hôi tanh lắm. Tép sống khi cho cá hổ ăn th́ ko cần bấm gai nhọn, nhưng khi cho cá rồng th́ phải bấm, v́ cũng đă có nhiều e rồng chết v́ nó, c̣n cá mồi th́ kư sinh trùng nhiều lắm e cũng sợ luôn.
đang offline   Reply With Quote
Có 4 thành viên đă cảm ơn XTC v́ bài viết hữu ích:
Tuổi 26-04-2011, 09:40 AM   #13
Hungkpham
Thành viên CLB cá rồng Hà Nội

Hungkpham's Avatar

Thanked 5.310 Times in 1.595 Posts

Trích:
Nguyên văn bởi XTC View Post
Cho ăn mồi sống cũng phải tùy theo hồ nữa a huy à, v́ hồ e thiết kế thổi luồng đáy nên khi thả cá mồi và tép sống vào th́ hết nữa đă bị đẩy lên bông lộc, ko lấy chúng ra liền th́ hôi tanh lắm. Tép sống khi cho cá hổ ăn th́ ko cần bấm gai nhọn, nhưng khi cho cá rồng th́ phải bấm, v́ cũng đă có nhiều e rồng chết v́ nó, c̣n cá mồi th́ kư sinh trùng nhiều lắm e cũng sợ luôn.
Cá mồi...
Không nên cho ăn cá mồi...
Có 4 thành viên đă cảm ơn Hungkpham v́ bài viết hữu ích:
Tuổi 18-06-2011, 05:12 PM   #14
Lư Trung Hỏa

Em có chú hổ mekong ngoan cố lắm. Trước kia ở nhà ông anh chỉ ăn tôm sống (phải c̣n bơi lượn được), sau đó cho nhịn đủ tháng mà vẫn không chịu ăn tôm đông lạnh, chỉ ăn cá mồi. Giờ về nhà em vẫn thế, cá mồi cá mồi...nghe đă thấy nản.Bác nào chỉ cách để nó ăn tôm đông lạnh giúp em với?
Có 2 thành viên đă cảm ơn Lư Trung Hỏa v́ bài viết hữu ích:
Tuổi 20-06-2011, 08:17 AM   #15
NgocSang
Thành viên tích cực

NgocSang's Avatar

Thanked 19.287 Times in 5.828 Posts

Nuôi cá nên chịu cực một lúc bạn ạ!, hơn nửa là hổ nó cũng khoẻ ko sao cả, cứ cho ăn vậy đến khi em nó ngán th́ sẽ chuyển thức ăn khác được thôi, miễn là em nó béo khoẻ mầu sắc đẹp là tốt rồi, thank!.
Tuổi 20-06-2011, 10:41 AM   #16
Leduynhat
Thành viên chính thức

Leduynhat's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi ngocanhbk View Post
Em có con hổ bắc cùi lúc ở chủ cũ chỉ ăn cá mồi, về e cho nhịn 1 tuần tập cho ăn SW, giờ nó toàn ăn SW cùng cá rồng nên cũng nhàn
Ḿnh thấy cách này là hay nhất. Cứ ch́u mấy hoài đâm ra mấy em hư hết,cứ cho ån SW là ok rồi và ḿnh khoẻ nữa haha!
Tuổi 20-06-2011, 11:38 AM   #17
mtro

mtro's Avatar

tôi th́ rồng ăn ǵ, hổ ăn nấy có được không các PRO
Có 2 thành viên đă cảm ơn mtro v́ bài viết hữu ích:
Tuổi 16-05-2012, 01:23 PM   #18
KhachVangLai

waaa đúng là nghề chơi cũng lắm kungfu . thức ăn cũng phải chọn lọc và đa dạng .
Trả lời

Các thành viên hiện tại đang xem chủ đề này: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Công cụ của chủ đề
Chế độ hiển thị

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể đăng chủ đề mới
Bạn không thể đăng trả lời
Bạn không thể đăng tệp đính kèm
Bạn không thể sửa bài của bạn

BB code đang Bật
Smilies đang Bật
Mã [IMG] đang Bật
Mã HTML đang Tắt

Chuyển Đến Mục

Đối Tác

Quảng Cáo
Diễn đàn Cá Rồng Việt Nam hoạt động trên các domain: dragonfish.com.vn - dragonfish.vn - arowanavn.com - carongvn.com

Designed & Developed by ArtSeed Design